1. Các bạn KHÔNG: Đăng tin sai CHUYÊN MỤC - Đăng tin trùng CHỦ ĐỀ - Đăng tin trùng NỘI DUNG - Đăng nhiều tin GIỐNG NHAU ở các mục khác nhau. Xin cảm ơn!
    Dismiss Notice

Mỗi đêm nhạc một mảnh đời

Thảo luận trong 'Tin trong nước' bắt đầu bởi daithinhphat, 30/3/17.

1. daithinhphat

daithinhphat Member VIP Member

Mỗi đêm nhạc một mảnh đời

Ngày 28/ 3 vừa qua cũng tình cờ mình được một anh bạn đồng nghiệp cũ tặng cho 2 vé mời xem một chương trình ca nhạc từ thiện “ mỗi đêm nhạc một mảnh đời”. Tất cả kinh phí điều được tài trợ miễn phí bởi các mạnh thường quân và các doanh nhân thành đạt. Mình đến tham dự mà không khỏi bồi hồi khi các nhân vật của chương trình bước lên sân khấu đó là cụ Sanh 81 tuổi mù bán vé số và anh Nghị bán kẹo rong nuôi 2 con bị bại não.

Nhamoigioi.com.vn
    ( vé mời của chương trình)

Cả kháng phòng không khỏi xúc động khi thấy cảnh anh gà trống nuôi con, với một tình yêu thiêng liêng tình phụ tử. Tôi như thất thần khi vô tình nhìn thấy ánh mắt ngây ngô của 2 em bại não nó trong sang vô tọi vạ, trong đêm nhạc có đấu giá 3 bức tranh hoa sen đèn đêm, chung sức, và bức chạm gỗ long phụng tinh xảo, được tặng bởi một nhà báo có tiếng. Được biết tất cả số tiền quyên góp và đấu giá sẽ được trao tăng cho cụ Sanh và anh Nghị để mong giúp hai mảnh đời phần nào những khó khăn hiện tại.

Nhamoigioi.com.vn
    ( 3 cha con anh Nghị)
    Anh Nghị gà trống nuôi con 3 cha con hằng đêm phải đi khắp các ngã đường bán kẹo để mưu sinh, còn cụ Sanh tuy nay đã ngoài 80 vẫn đi bán vé số cùng với đứa con gái cũng bị mù, trước hoàng cảnh khó khăn là vậy nhưng họ vẫn mưu sinh bằng sức lao động của bản thân hằng ngày vất vả vì chén cơm manh áo.

Nhamoigioi.com.vn
    ( cụ Sanh)

Đây là chương trình số 13 của câu lạc bộ, các thành viên trong CLB mỗi người một công việc một cuộc sống riêng nhưng khi nói đến việc làm thiện nguyên thì họ như hòa vào 1 cá thể cùng chung tay sẽ chia phần nào khó khăn cho các mảnh đời bất hạnh hơn mình. Với cái tâm như câu ca dao tục ngữ “ bầu ơi thương lấy bí cùng tuy rằng khác giống nhưng chung một giàn”

Nhamoigioi.com.vn
    (danh ca Phương Dung)

Đông hành cùng chương trình có sự góp mặt của danh ca Phương Dung, ca sĩ Ngọc Anh, ca sĩ Nam Cường cùng các doanh nhân và các ca sĩ trong CLB cùng với sự tài trợ của Trà vả Lộc Mai, Đông Phương group, Đầu Tư thương hiệu… và còn nhiều các giọng ca doanh nhân và các thành viên khác mà mình không nhớ hết được tên nhưng vẫn xinh gửi đến các bạn lời tri cảm ơn trân trọng nhất vì đã luôn đồng hành vì những mảnh đời bất hạnh.

Nhamoigioi.com.vn
    ( ca sĩ Nam Cường )

Đây đúng là một đêm nhạc đầy ý nghĩa, và hy vọng chương trình sẽ được nhân rộng và phát triển mạnh mẽ đến khắp nơi trên mọimiền đất nước.

Chúc các bạn thành công.

xưởng sản xuất móc khóa quạt nhựa

TL

Chỉnh sửa cuối: 30/5/17
  2. daithinhphat

thật cảm động với tình cảm của các bạn trong CLB và vui mừng thay cho 2 mảnh đời trong đêm đó.
    xin cám ơn các bạn vì nghĩa cử rất cao đẹp

3. em hôm qua

em hôm qua New Member

tiếc quá ko biết để đi sớm

4. xanh xanh

xanh xanh New Member

hôm đó có người cho vé mà bận việc ko đi dc hazz

5. daithinhphat